กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้(23 ธ.ค.64) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้กลุ่มอนามัยวัยเรียน กลุ่มอนามัยวัยรุ่นและวัยเจริญพันธุ์ และกลุ่มทันตสาธารณสุขเป็นวิทยากรให้ความรู้ในกิจกรรมโครงการอบรมส่งเสริมสุขภาพด้วยสุขบัญญัติ 10 ประการ ณ โรงเรียนบ้านโพธิ์ ตำบลโพธิ์ใหญ่ อำเภอวารินชำราบ จังหวัดอุบลราชธานี โดยมี นายธำรงค์ ศรีแสง ผอ.รพสต.โพธิ์ใหญ่ เป็นประธาน กลุ่มเป้าหมายประกอบด้วย ครู บุคลากร และนักเรียนชั้น ป.4-ม.3 จำนวน 128 คน ทั้งนี้ได้มอบชุดสื่อสนับสนุนการป้องกันการแพร่ระบาด Covid-19 ในสถานศึกษา ให้กับนายศุภลักษณ์ อุปลาบัติ ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านโพธิ์ในครั้งนี้ด้วย