กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ ( 22 ธันวาคม 2564 ) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมประชุมคณะกรรมการอนามัยแม่และเด็ก (MCH Board) ระดับเขต โดยมี นพ.ดนัย ธีวันดา สาธารณสุขนิเทศก์ เขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธานการประชุม ณ ห้องประชุมสำนักงานเขตสุขภาพที่ 10 ผ่านระบบ online และ onsite เพื่อสรุปผลการดำเนินงานอนามัยแม่และเด็ก เขตสุขภาพที่ 10 เป็นข้อมูลในการกำหนดกรอบและวางแผนการดำเนินงานปีงบประมาณ 2565 ให้บรรลุตามเป้าหมาย โดยผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย ผู้เชี่ยวชาญสูตินรีเวชกรรม-กุมารเวชกรรม ศูนย์สุขภาพจิตที่ 10 โรงพยาบาลพระศรีมหาโพธิ์ โรงพยาบาลสรรพสิทธิประสงค์ อุบลราชธานี และสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดทุกจังหวัดในเขตสุขภาพที่ 10