กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
บ่ายนี้ (28 ต.ค. 2564) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบคุณนภัชชล รอดเที่ยง พยาบาลวิชาชีพชำนาญการพิเศษ หัวหน้ากลุ่มอนามัยแม่และเด็ก และตัวแทนกลุ่มอนามัยแม่และเด็ก เข้าร่วมประชุม พัฒนาระบบรายงานและการจัดเก็บข้อมูลการป้องกันและควบคุมกลุ่มอาการดาวน์ เขตสุขภาพที่ 10 ณ ห้องประชุมบุษราคัม ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี โดยมีนายแพทย์พงษ์สันต์ พันธะไชย สูติแพทย์ โรงพยาบาลสรรพสิทธิประสงค์ เป็นประธานการประชุม ซึ่งผู้เข้าร่วมประชุม ประกอบด้วย นักเทคนิคการแพทย์ พยาบาลวิชาชีพ นักวิชาการคอมพิวเตอร์ และผู้รับผิดชอบงานป้องกันและควบคุมกลุ่มอาการดาวน์ จากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัด ในเขตสุขภาพที่ 10