กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่( 26 ต.ค. 2564 )นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบคุณนภัชชล รอดเที่ยง พยาบาลวิชาชีพชำนาญการพิเศษ หัวหน้ากลุ่มอนามัยแม่และเด็ก และตัวแทนจากกลุ่มอนามัยแม่และเด็ก เข้าร่วมประชุม คณะกรรมการพัฒนาหลักสูตรการจัดการภาวะฉุกเฉินทางสูติกรรม สำหรับแพทย์ พยาบาล และบุคลากรทางการสาธารณสุข เพื่อทบทวน หาแนวทางในการพัฒนาหลักสูตร และเตรียมความพร้อม ในการจัดอบรมเชิงปฏิบัติการหลักสูตรการจัดการภาวะฉุกเฉินทางสูติกรรมฯ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2565 ณ ห้องประชุมกลุ่มงานสูติ-นรีเวชกรรม ชั้น 3 อาคาร 50 พรรษามหาวชิราลงกรณ โรงพยาบาลสรรพสิทธิประสงค์ โดยมีนายแพทย์วิรัตน์ ลือวิเศษไพบูลย์ สูติแพทย์ ที่ปรึกษางานอนามัยแม่และเด็ก เป็นประธาน ซึ่งผู้เข้าร่วมประชุม ประกอบด้วย สูติแพทย์ พยาบาลวิชาชีพผู้เชี่ยวชาญสาขาสูตินรีเวชกรรม กุมารเวชกรรม จากโรงพยาบาลสรรพสิทธิประสงค์