กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (8 ตุลาคม 2564) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานการประชุมหลักสูตรการพัฒนาศักยภาพเลขานุการคณะกรรมการพัฒนาคุณภาพชีวิตระดับอำเภอ (พชอ.) และสาธารณสุขศาสตรมหาบัณฑิต (สม.) ณ ห้องประชุมบุษราคัม ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี โดยมี นายแพทย์สุรพร ลอยหา รองอธิการบดีฝ่ายโครงการจัดตั้งวิทยาเขตอำนาจเจริญ มหาวิทยาลัยมหิดล พร้อมด้วยคณาจารย์ ร่วมประชุมเพื่อวางแผนเปิดตัวการจัดการประชุมพัฒนาศักภาพเลขานุการคณะกรรมการพัฒนาคุณภาพชีวิตระดับอำเภอ และการพัฒนาหลักสูตรปริญญาโทสาขาสาธารณสุขศาสตรมหาบัณฑิต